മതനിന്ദാക്കുറ്റം ഭരണഘടനാവിരുദ്ധമാണ്

  1.  മതനിന്ദാക്കുറ്റം ഭരണഘടനാവിരുദ്ധമാണ് –
    കേരളയുക്തിവാദിസംഘം
    ************************* ബ്രിട്ടീഷുകാർ ഇന്ത്യക്കാർക്കെതിരെ പ്രയോഗിച്ച കരിനിയമമായിരുന്നു IPC 295 A . യഥാർത്ഥത്തിൽ ഭരണഘടനാ തത്വങ്ങൾക്ക് വിരുദ്ധമാണ് മതനിന്ദയെന്ന വകുപ്പ് .രഹ്ന ഫാത്തിമയെ ഈ വകുപ്പുപയോഗിച്ച് ജാമ്യമില്ലാക്കുറ്റം ചുമത്തി ജയിലിൽ അടച്ചത് ജനാധിപത്യവിരുദ്ധവും പ്രതിഷേധാത്മകവുമാണ്. അവരുടെ മറ്റേതു നിലപാടുകളോടും വിയോജിക്കുമ്പോൾ തന്നെ ശബരിമല ദർശനത്തിനുള്ള അവകാശം സുപ്രീം കോടതി വിധിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ ന്യായമാണ്. സന്നിധാനം വരെ അവർക്ക സംരക്ഷണം നല്കിയ പോലീസ് തന്നെ ഇപ്പോൾ മതനിന്ദാക്കുറ്റം ചുമത്തുന്നത് ദുരൂഹമാണ്. സെക്ഷൻ 377, 497 എന്നിവ റദ്ദാക്കിയതുപോലെ തള്ളിക്കളയേണ്ട വകുപ്പാണ് 295A അതുകൊണ്ട് രഹ്ന ഫാത്തിമയ്ക്കു മേൽ ചുമത്തിയ കുറ്റം ഒഴിവാക്കപ്പെടേണ്ടതാണ്.
    അഡ്വ.കെ.എൻ.അനിൽകുമാർ (പ്രസിഡണ്ട്) അഡ്വ.രാജഗോപാൽ വാകത്താനം (ജനറൽ സെക്രട്ടറി)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *