കാല്‍കഴുകിച്ചൂട്ടിനെ പ്രതിരോധിക്കുക

കാല്‍കഴുകിച്ചൂട്ടിനെ പ്രതിരോധിക്കുക – കേരള യുക്തിവാദിസംഘം 

ജൂണ്‍ 3 ന് ഒറ്റപ്പാലം കൂനന്തുള്ളി വിഷ്ണുക്ഷേത്രത്തില്‍ നടക്കുന്ന ബ്രാഹ്മണരുടെ കാല്‍കഴുകിച്ചൂട്ട് കേരളീയരുടെ ആത്മാഭിമാനത്തിനുമേലുള്ള കടന്നാക്രമണമാണ്. കര്‍ണാടകയിലെ മഡൈസ്‌നാനം പോലെ പുതിയ ആചാരത്തിലൂടെ നാം കടപ്പുഴക്കിവിട്ട ബ്രാഹ്മണ്യത്തെ പുനഃസ്ഥാപിക്കുകയാണ്. മതപുനരുജ്ജീവനത്തിന്റെ ഇത്തരം പദ്ധതികളിലൂടെയാണ് ഹിന്ദുത്വം കേരളത്തിനുമേല്‍ പിടിമുറുക്കിയത്. അതിന്റെ ആഘോഷമാണ് ധിക്കാരപരമായ ഈ ബ്രാഹ്മണസേവ. നമ്പൂതിരിയെ മനുഷ്യനാക്കാന്‍ വേണ്ടി ജീവിതത്തെ സമര്‍പ്പിച്ച വി.ടി. ഭട്ടതിരിപ്പാടിന്റെ നാട്ടിലാണ് ഇതുനടക്കുന്നതെന്നത് അത്യന്തം അപലപനീയമാണ്. 

കേരളം നേടിയെന്നുപറയുന്ന വിദ്യാഭ്യാസവും വിവേകവും എല്ലാം അന്ധതഅനുഷ്ഠാനങ്ങള്‍ക്കായി പണയം വെയ്ക്കപ്പെടുകയാണ്. നാമജപഘോഷയാത്രയ്ക്കുശേഷം ഭക്തിയുടെ മറവില്‍ നടത്തുന്ന ഇത്തരം ആഭാസങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കുകതന്നെവേണം. ജാത്യാധിപത്യത്തെ ശാശ്വതീകരിക്കാനുള്ള ഈ ആഘോഷങ്ങള്‍ വെച്ചുപൊറുപ്പിക്കാനാവില്ല.

അഡ്വ. കെ.എന്‍. അനില്‍കുമാര്‍
പ്രസിഡന്റ്
9846126080

അഡ്വ. രാജഗോപാല്‍ വാകത്താനം
ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി
9447973962

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *